Bộ xử lý Intel Xeon 6728P với 24 lõi 4.1 GHz Turbo Frequency và 144 MB L3 Cache
Xeon 6728P là một bộ vi xử lý 24 lõi được thiết kế cho khối lượng công việc doanh nghiệp cân bằng đòi hỏi hiệu suất mỗi lõi mạnh với mật độ lõi vừa phải.Tần số turbo 1 GHz và máy gia tốc tích hợp, nó phù hợp với ảo hóa, front-end cơ sở dữ liệu và cơ sở hạ tầng chung.
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | Intel® Xeon® 6728P |
| Kiến trúc | Chốt hiệu suất (Granite Rapids) |
| Các lõi / sợi | 24 Core / 48 Thread |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 2.7 GHz |
| Max. Turbo Frequency | Tối đa 4,1 GHz |
| Tần số tất cả các lõi Turbo | 3.9 GHz |
| L3 Cache | 144 MB |
| TDP mặc định | 210W |
| TDP có thể cấu hình (cTDP) | 185W (Phần năng lượng) |
| CPU Socket | FCLGA4710 |
| Số lượng ổ cắm | Tối đa 8S |
| Ngày ra mắt | Q1'25 |
Được xây dựng trên công nghệ quy trình Intel 3, Xeon 6728P kết hợp 24 lõi hiệu suất cao với tần số cơ sở 2,7 GHz và turbo tối đa 4,1 GHz.Bộ vi xử lý có 144 MB bộ nhớ cache L3 và hỗ trợ Công nghệ Hyper-Threading Intel®, cho phép 48 luồng để xử lý song song được cải thiện.
- Bộ nhớ:Bộ nhớ DDR5 8 kênh với tốc độ lên đến 6400 MT / s, hỗ trợ lên đến 4 TB mỗi ổ cắm
- Memory Bandwidth:Tối đa 409,6 GB/s
- PCIe:88 làn đường của PCIe® 5.0, cung cấp kết nối tốc độ cao cho lưu trữ, mạng và máy gia tốc
- UPI:4 Ultra Path Interconnect (UPI) liên kết với tốc độ 24 GT / s cho khả năng mở rộng đa ổ cắm
Xeon 6728P tích hợp nhiều máy gia tốc tích hợp để cải thiện hiệu quả và giảm tải trọng công việc quan trọng:
- Công nghệ Intel® QuickAssist (QAT):4 thiết bị để mã hóa và nén tải
- Intel® Dynamic Load Balancer (DLB):4 thiết bị để tối ưu hóa hiệu suất mạng và dữ liệu
- Intel® Data Streaming Accelerator (DSA):4 thiết bị di chuyển và sao chép dữ liệu tốc độ cao
- Intel® In-Memory Analytics Accelerator (IAA):4 thiết bị để tăng tốc các truy vấn cơ sở dữ liệu và phân tích
- Tự ảo hóa và cơ sở hạ tầng siêu hội tụ
- Các phần tử trước của cơ sở dữ liệu doanh nghiệp
- Máy chủ ứng dụng chung
- Tự ảo hóa chức năng mạng (NFV)
CPU Intel Xeon 24 lõi
,Bộ xử lý Intel Xeon 6728P
,4.1 ghz Intel Xeon CPU
-
3.2 GHz Tốc độ xung nhịp cơ bản 360W TDP 9555 Bộ xử lý máy chủ AMD Epyc 64 lõi
AMD EPYC™ 9555: Bộ xử lý máy chủ 64 nhân với xung nhịp cơ bản 3,2GHz, TDP 360W. Có 128 làn PCIe 5.0, hỗ trợ bộ nhớ DDR5. Lý tưởng cho khối lượng công việc phân tích dữ liệu, đám mây và doanh nghiệp với hiệu suất tối ưu trên mỗi watt. -
Bộ xử lý AMD EPYC™ 9554 với 64 Lõi Tốc độ xung nhịp cơ bản 3.1 GHz và 128 làn PCIe 5.0
AMD EPYC™ 9554: 64 lõi 'Zen 4', tần số cơ bản 3,1GHz, 128 làn PCIe 5.0 & hỗ trợ DDR5. Lý tưởng cho việc ảo hóa, ứng dụng doanh nghiệp và phân tích dữ liệu với hiệu suất cân bằng cho khối lượng công việc đòi hỏi khắt khe. -
4.2 GHz Tốc độ xung nhịp cơ bản 512 MB Cache L3 16 Lõi 32 Luồng CPU AMD EPYC™ 9175F Bộ xử lý
AMD EPYC 9175F: Bộ xử lý 16 nhân với xung nhịp cơ bản 4,2 GHz, tốc độ tăng tốc 5,0 GHz và bộ nhớ đệm L3 lớn 512 MB. Được tối ưu hóa để đạt hiệu suất đơn luồng tối đa trong khối lượng công việc EDA, giao dịch tài chính và phân tích thời gian thực.