2.4 GHz AMD EPYCTM 9654 Bộ vi xử lý với 96 lõi 192 luồng và 384 MB L3 Cache
EPYC 9654 là bộ vi xử lý hàng đầu trong loạt 9004, cung cấp mật độ tính toán khổng lồ với 96 lõi và 192 luồng.và khối lượng công việc AI, nó cung cấp khả năng mở rộng và băng thông bộ nhớ đặc biệt.
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | AMD EPYCTM 9654 |
| Kiến trúc | "Zen 4" (Genoa) |
| Các lõi / sợi | 96 Core / 192 Thread |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 2.4 GHz |
| Max. Boost Clock | Tối đa 3,7 GHz |
| L3 Cache | 384 MB |
| TDP mặc định | 360W |
| TDP có thể cấu hình (cTDP) | 320W - 400W |
| CPU Socket | SP5 |
| Số lượng ổ cắm | 1P / 2P |
EPYC 9654 tận dụng kiến trúc lõi "Zen 4", mang lại sự gia tăng đáng kể các hướng dẫn mỗi giờ (IPC) so với các thế hệ trước.nó cung cấp sự song song vô song cho môi trường ảo hóa, cơ sở dữ liệu quy mô lớn, và mô phỏng khoa học. bộ nhớ cache L3 lớn 384 MB giúp giảm độ trễ cho dữ liệu truy cập thường xuyên, tăng tốc độ hiệu suất hơn nữa.
- Bộ nhớ:Bộ nhớ DDR5 12 kênh với tốc độ lên đến 4800 MT / s, cung cấp băng thông bộ nhớ hàng đầu trong ngành
- PCIe:128 làn đường của PCIe® 5.0, cho phép kết nối tốc độ cao cho GPU, lưu trữ NVMe và mạng 400GbE
- Máy tính hiệu suất cao (HPC) và mô phỏng khoa học
- Mây và ảo hóa siêu quy mô
- Cơ sở dữ liệu và phân tích quy mô lớn
- Đào tạo AI và suy luận
Bộ xử lý AMD EPYCTM 9654
,192 Thread amd epyc 9654 96 bộ xử lý lõi
,2.4 GHz amd epyc 9654 96 lõi
-
Bộ xử lý máy chủ Xeon Gold 6430 với 32 lõi 64 luồng Tăng tốc lên đến 3.40 GHz
Xeon Gold 6430: bộ xử lý máy chủ 32 nhân tốc độ 3,4 GHz, bộ nhớ đệm 60 MB & TDP 270W. Có DDR5, PCIe 5.0, tăng tốc AI (AMX/DL Boost) và bảo mật nâng cao cho khối lượng công việc ảo hóa, đám mây và sử dụng nhiều dữ liệu của doanh nghiệp. -
Bộ xử lý Intel Xeon 6530P với 32 lõi 225W TDP và bộ nhớ cache L3 48MB
Intel® Xeon® 6530P: 32 lõi, 64 luồng, tăng tốc 4.0GHz. Lý tưởng cho HPC, AI và phân tích với bộ nhớ đệm 48 MB, 88 làn PCIe 5.0 và bộ tăng tốc tích hợp để mang lại hiệu suất vượt trội cho trung tâm dữ liệu. -
2.4 GHz AMD EPYCTM 9654 Bộ vi xử lý với 96 lõi 192 luồng và 384 MB L3 Cache
AMD EPYC 9654: 96 lõi, 192 luồng cho mật độ tính toán tối đa. Kiến trúc Zen 4 với bộ đệm L3 384 MB, bộ nhớ DDR5 và PCIe 5.0. Lý tưởng cho khối lượng công việc HPC, đám mây, AI và cơ sở dữ liệu quy mô lớn.