Bộ xử lý AMD EPYC™ 9475F Zen 5 với 48 Lõi Tốc độ xung nhịp cơ bản 3.65 GHz Tốc độ xung nhịp tăng cường 4.8 GHz
EPYC 9475F là một bộ vi xử lý tối ưu hóa tần số kết hợp 48 lõi với đồng hồ cơ sở cao 3,65 GHz và khả năng tăng cường tích cực.Nó được thiết kế cho khối lượng công việc đòi hỏi cả hiệu suất mạnh trên mỗi lõi và mật độ lõi đáng kể, chẳng hạn như tự động hóa thiết kế điện tử (EDA), mô phỏng tài chính và máy tính kỹ thuật.
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | AMD EPYCTM 9475F |
| Kiến trúc | "Zen 5" (Turin) |
| Các lõi / sợi | 48 Core / 96 Thread |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 3.65 GHz |
| Max. Boost Clock | Tối đa 4,8 GHz |
| L3 Cache | 256 MB |
| TDP mặc định | 400W |
| TDP có thể cấu hình (cTDP) | 320W - 400W |
| CPU Socket | SP5 |
| Số lượng ổ cắm | 1P / 2P |
Danh hiệu "F" có nghĩa là tập trung vào tần số cao. Với một đồng hồ cơ sở là 3,65 GHz và tăng cường tối đa là 4,8 GHz,EPYC 9475F cung cấp hiệu suất duy nhất và mỗi lõi đặc biệt trong khi vẫn cung cấp 48 lõi cho xử lý song songĐược xây dựng trên kiến trúc "Zen 5", nó được hưởng lợi từ các hướng dẫn tăng theo giờ (IPC) và hỗ trợ AVX-512 đầy đủ,làm cho nó lý tưởng cho các ứng dụng được cấp phép hoặc cũ dựa trên tốc độ đồng hồ cao.
- Bộ nhớ:DDR5 12 kênh lên đến 6400 MT / s, đảm bảo băng thông rộng để cung cấp cho lõi tần số cao.
- PCIe:128 làn đường của PCIe® 5.0, cho phép kết nối độ trễ thấp với GPU, gia tốc và lưu trữ tốc độ cao.
- Tự động hóa thiết kế điện tử (EDA)
- Mô hình tài chính và phân tích rủi ro
- Máy tính hiệu suất cao (HPC) với sự song song hỗn hợp
- Kết luận AI dựa trên CPU đòi hỏi hiệu suất nhanh trên mỗi lõi
Bộ xử lý AMD EPYC™ 9475F Zen 5
,Bộ xử lý AMD EPYC 48 lõi
,CPU AMD EPYC 3.65 GHz
-
Bộ xử lý máy chủ Xeon Silver 4410Y với 12 lõi 24 luồng và TDP 150W
Xeon Silver 4410Y: CPU máy chủ 12 nhân tốc độ 3,9 GHz, bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và bảo mật nâng cao. Lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu đám mây, ảo hóa và tiết kiệm chi phí. -
Xeon Gold 6548Y+ 32core Xeon máy xử lý máy chủ có thể mở rộng thế hệ thứ 5 với 250W TDP cho các trung tâm dữ liệu đám mây và Edge
CPU máy chủ Intel Xeon Gold 6548Y+ 32 nhân dành cho điện toán đám mây và biên. Có 64 luồng, tốc độ turbo 4,1 GHz, bộ nhớ DDR5-5200, PCIe 5.0 và công nghệ bảo mật/AI tiên tiến. Tối ưu hóa cho ảo hóa mật độ cao với TDP 250W. -
Bộ vi xử lý AMD EPYCTM 9124 với 16 lõi, đồng hồ cơ sở 3.0 GHz và TDP 200W
AMD EPYC 9124: Bộ xử lý máy chủ 'Zen 4' 16 nhân với xung nhịp cơ bản 3.0GHz, TDP 200W. Có 12 kênh DDR5, 128 làn PCIe 5.0. Lý tưởng cho việc ảo hóa, ứng dụng chuyên dụng và cơ sở hạ tầng SMB với hiệu quả cấp doanh nghiệp.