Bộ xử lý Intel Xeon 6748P với 48 Lõi, Bộ nhớ đệm L3 192 MB và Tần số Turbo 4,1 GHz
Xeon 6748P là một bộ vi xử lý lõi cao được thiết kế để đòi hỏi khối lượng công việc tính toán chuyên sâu.tính toán hiệu suất cao, và các ứng dụng suy luận AI.
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | Intel® Xeon® 6748P |
| Kiến trúc | Chốt hiệu suất (Granite Rapids) |
| Các lõi / sợi | 48 Core / 96 Thread |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 2.5 GHz |
| Max. Turbo Frequency | Tối đa 4,1 GHz |
| Tần số tất cả các lõi Turbo | 3.8 GHz |
| L3 Cache | 192 MB |
| TDP mặc định | 300W |
| CPU Socket | FCLGA4710 |
| Số lượng ổ cắm | Tối đa 8S (4S_8S) |
| Ngày ra mắt | Q1'25 |
Xeon 6748P kết hợp 48 lõi hiệu suất cao với tần số cơ sở 2,5 GHz và 4,1 GHz max turbo. Nó có 192 MB bộ nhớ cache L3 và hỗ trợ Công nghệ Hyper-Threading Intel® cho 96 thread.Bộ xử lý thực hiện một kiến trúc lõi ưu tiên lai với:
- 16 lõi ưu tiên cao:Hoạt động ở tốc độ 2,6 GHz cho khối lượng công việc nhạy cảm với độ trễ
- 32 lõi ưu tiên thấp:Hoạt động ở 2,4 GHz cho các nhiệm vụ nền
- Bộ nhớ:Bộ nhớ DDR5 8 kênh với tốc độ lên đến 6400 MT / s, hỗ trợ lên đến 4 TB mỗi ổ cắm
- PCIe:88 làn đường của PCIe® 5.0
- UPI:4 liên kết với tốc độ 24 GT/s cho các cấu hình đa ổ cắm
Xeon 6748P tích hợp bốn động cơ gia tốc chuyên dụng:
- Công nghệ Intel® QuickAssist (QAT):4 thiết bị tăng tốc mật mã
- Intel® Dynamic Load Balancer (DLB):4 thiết bị cân bằng tải
- Intel® Data Streaming Accelerator (DSA):4 thiết bị di chuyển dữ liệu
- Intel® In-Memory Analytics Accelerator (IAA):4 thiết bị gia tốc phân tích
- Máy tính hiệu suất cao (HPC) và mô phỏng khoa học
- Phân tích dữ liệu và thông tin kinh doanh
- Kết luận AI và khối lượng công việc học sâu
- Cơ sở dữ liệu trong bộ nhớ và phân tích thời gian thực
CPU Intel Xeon 48 lõi
,Bộ xử lý Intel Xeon 6748P
,CPU bộ nhớ đệm L3 192 MB
-
Xeon Gold 6526Y Máy vi xử lý máy chủ với 16 lõi 32 luồng và 195W TDP cho các trung tâm dữ liệu hiệu suất cao
Xeon Gold 6526Y: CPU máy chủ 16 nhân tốc độ 3,9 GHz, bộ nhớ đệm 37,5 MB, hỗ trợ DDR5, PCIe 5.0 và các tính năng bảo mật nâng cao. Lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và khối lượng công việc trên đám mây. -
Bộ vi xử lý Intel Xeon 6740P với 48 lõi 270W TDP và hỗ trợ bộ nhớ DDR5
Intel Xeon 6740P: 48 lõi E, 96 luồng dành cho trung tâm dữ liệu mật độ cao. Có bộ đệm L3 48 MB, hỗ trợ DDR5-6400, 88 làn PCIe 5.0 và bộ tăng tốc tích hợp. Được tối ưu hóa cho khối lượng công việc trên nền tảng đám mây, ảo hóa và hiệu suất trên mỗi watt vượt trội. -
Bộ xử lý Intel Xeon 6738P với 32 lõi, Tần số cơ bản 2.9 GHz và Bộ nhớ đệm L3 144 MB
Intel® Xeon® 6738P: 32 lõi, tốc độ cơ bản 2,9 GHz (tăng tốc 4,0 GHz), bộ nhớ đệm 144 MB. Có các bộ tăng tốc tích hợp (QAT, DSA, IAA) cho khối lượng công việc cơ sở dữ liệu, ERP & AI. Hỗ trợ DDR5 & PCIe 5.0.