Bộ xử lý Intel Xeon 6738P với 32 lõi, Tần số cơ bản 2.9 GHz và Bộ nhớ đệm L3 144 MB
Xeon 6738P cung cấp 32 lõi với tần số cơ sở 2,9 GHz, tạo ra sự cân bằng giữa mật độ lõi và tốc độ đồng hồ.Nó được thiết kế cho khối lượng công việc doanh nghiệp đòi hỏi cả song song và hiệu suất đáp ứng cho mỗi lõi, bao gồm các hệ thống quản lý cơ sở dữ liệu và các ứng dụng quan trọng đối với kinh doanh.
| Mô hình | Intel® Xeon® 6738P |
|---|---|
| Kiến trúc | Chốt hiệu suất (Granite Rapids) |
| Các lõi / sợi | 32 lõi / 64 chủ đề |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 2.9 GHz |
| Max. Turbo Frequency | Tối đa 4,0 GHz |
| L3 Cache | 144 MB |
| TDP mặc định | 270W |
| CPU Socket | FCLGA4710 |
| Số lượng ổ cắm | 2S (Scalability) |
| Ngày ra mắt | Q1'25 |
Xeon 6738P cung cấp 32 lõi hiệu suất cao với tần số cơ sở 2,9 GHz và tăng cường turbo 4,0 GHz.Nó có 144 MB bộ nhớ cache L3 và hỗ trợ Công nghệ Hyper-Threading Intel® cho 64 luồng xử lý song songBộ vi xử lý được xây dựng trên công nghệ quy trình Intel 3, cung cấp các hướng dẫn được cải thiện mỗi giờ (IPC) và hiệu quả năng lượng.
- Bộ nhớ:Bộ nhớ DDR5 8 kênh với tốc độ lên đến 6400 MT / s, hỗ trợ lên đến 4 TB mỗi ổ cắm
- PCIe:Hỗ trợ PCIe® 5.0 cho kết nối I/O tốc độ cao
- Bộ nhớ ECC:Được hỗ trợ cho độ tin cậy quan trọng trong nhiệm vụ
Xeon 6738P tích hợp bộ gia tốc tích hợp của Intel, bao gồm:
- Công nghệ Intel® QuickAssist (QAT)cho mã hóa và nén
- Intel® Dynamic Load Balancer (DLB)cho tối ưu hóa hiệu suất mạng
- Intel® Data Streaming Accelerator (DSA)cho chuyển dữ liệu
- Intel® In-Memory Analytics Accelerator (IAA)để tăng tốc cơ sở dữ liệu
- Hệ thống quản lý cơ sở dữ liệu (DBMS) và xử lý giao dịch trực tuyến (OLTP)
- Kế hoạch tài nguyên doanh nghiệp (ERP) và các ứng dụng kinh doanh
- Hệ thống ảo hóa và cơ sở hạ tầng đám mây
- AI inference và khối lượng công việc học máy
CPU Intel Xeon 32 lõi
,Bộ xử lý Intel Xeon 6738P
,CPU bộ nhớ đệm L3 144 MB
-
Bộ vi xử lý Intel Xeon 6714P với tần số cơ bản 4,0 GHz 8 lõi 16 luồng và 165W TDP
Intel Xeon 6714P: bộ xử lý 8 nhân với tốc độ turbo 4,3 GHz, bộ nhớ đệm 48 MB và bộ tăng tốc tích hợp để suy luận AI, khối lượng công việc cơ sở dữ liệu và phân phối nội dung. Có bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và khả năng mở rộng bằng nhiều khe cắm. -
Bộ vi xử lý máy chủ Intel Xeon Gold 6448H với 32 lõi 64 luồng 4,10 GHz tối đa
Intel Xeon Gold 6448H: 32 lõi, tốc độ 4,1 GHz, TDP 250W. Có bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0, khả năng tăng tốc AI/ML tiên tiến và bảo mật cấp doanh nghiệp. Lý tưởng cho khối lượng công việc máy chủ sử dụng nhiều dữ liệu. -
Xeon Gold 6548N Bộ xử lý Xeon có thể mở rộng thế hệ thứ 5 với hiệu suất 32 lõi 250W TDP
Intel Xeon Gold 6548N: CPU máy chủ 32 nhân với TDP 250W, bộ nhớ DDR5-5200, PCIe 5.0 và khả năng tăng tốc AI nâng cao. Lý tưởng cho việc lưu trữ đám mây, ảo hóa và điện toán doanh nghiệp tiết kiệm năng lượng.