Bộ vi xử lý AMD EPYCTM 9354 Với 32 lõi 3.25 GHz Clock cơ sở Và 280W TDP
EPYC 9354 là một bộ vi xử lý 32-core tần số cao được tối ưu hóa cho khối lượng công việc đòi hỏi hiệu suất mạnh trên mỗi lõi với số lượng lõi vừa phải.Đồng hồ cơ sở 25 GHz và TDP 280W làm cho nó trở thành một lựa chọn tuyệt vời cho các ứng dụng doanh nghiệp nhạy cảm với độ trễ.
| Mô hình | AMD EPYCTM 9354 |
|---|---|
| Kiến trúc | "Zen 4" (Genoa) |
| Các lõi / sợi | 32 lõi / 64 chủ đề |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 3.25 GHz |
| Max. Boost Clock | Tối đa 3,8 GHz |
| L3 Cache | 256 MB |
| TDP mặc định | 280W |
| TDP có thể cấu hình (cTDP) | 240W - 300W |
| CPU Socket | SP5 |
| Số lượng ổ cắm | 1P / 2P |
EPYC 9354 kết hợp 32 lõi "Zen 4" với tần số cơ sở cao 3,25 GHz,cung cấp hiệu suất đơn-thread đặc biệt trong khi vẫn cung cấp sự song song rộng rãi cho khối lượng công việc ảo hóa hoặc hỗn hợp. Lưu trữ L3 256 MB lớn giúp giảm thiểu độ trễ bộ nhớ cho dữ liệu được truy cập thường xuyên.
- Bộ nhớ:DDR5 12 kênh lên đến 4800 MT / s, cung cấp băng thông cao cho các ứng dụng được gắn vào bộ nhớ.
- PCIe:128 làn đường của PCIe® 5.0, cho phép cấu hình I / O linh hoạt với kết nối chậm.
- Hệ thống quản lý cơ sở dữ liệu (DBMS) và xử lý giao dịch trực tuyến (OLTP)
- Cơ sở hạ tầng viễn thông
- Phân tích thời gian thực và dịch vụ tài chính
- Máy chủ ứng dụng doanh nghiệp
Tất cả các bộ xử lý EPYC 9004 Series đều chia sẻ một nền tảng thống nhất, đơn giản hóa việc triển khai và khả năng mở rộng:
| Cắm | SP5 - tương thích với một hệ sinh thái rộng lớn của nền tảng máy chủ |
|---|---|
| Kiến trúc bộ nhớ | 12 kênh DDR5 hỗ trợ RDIMM và 3DS RDIMM, lên đến 6 TB mỗi ổ cắm |
| I/O | 128 làn PCIe® 5.0 mỗi ổ cắm |
| An ninh | AMD Infinity Guard với Secure Encrypted Virtualization (SEV) và Secure Memory Encryption (SME) |
| Quản lý | Bộ xử lý bảo mật nền tảng tích hợp (PSP) với các công cụ quản lý tiêu chuẩn mở |
32 lõi và máy chủ CPU
,Bộ xử lý AMD EPYCTM 9354
,CPU máy chủ AMD TDP 280W
-
Bộ xử lý máy chủ Xeon Silver 4410Y với 12 lõi 24 luồng và TDP 150W
Xeon Silver 4410Y: CPU máy chủ 12 nhân tốc độ 3,9 GHz, bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và bảo mật nâng cao. Lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu đám mây, ảo hóa và tiết kiệm chi phí. -
Xeon Gold 6548N Bộ xử lý Xeon có thể mở rộng thế hệ thứ 5 với hiệu suất 32 lõi 250W TDP
Intel Xeon Gold 6548N: CPU máy chủ 32 nhân với TDP 250W, bộ nhớ DDR5-5200, PCIe 5.0 và khả năng tăng tốc AI nâng cao. Lý tưởng cho việc lưu trữ đám mây, ảo hóa và điện toán doanh nghiệp tiết kiệm năng lượng. -
2.4 GHz AMD EPYCTM 9654 Bộ vi xử lý với 96 lõi 192 luồng và 384 MB L3 Cache
AMD EPYC 9654: 96 lõi, 192 luồng cho mật độ tính toán tối đa. Kiến trúc Zen 4 với bộ đệm L3 384 MB, bộ nhớ DDR5 và PCIe 5.0. Lý tưởng cho khối lượng công việc HPC, đám mây, AI và cơ sở dữ liệu quy mô lớn.