Bộ xử lý AMD EPYC Server 9015 Với 8 lõi 125W TDP Và Kiến trúc Zen 5
EPYC 9015 phục vụ như là điểm nhập vào loạt EPYC 9005, có 8 lõi trong một bao bì nhiệt 125W hiệu quả cao.độ tin cậy, và các tính năng lớp doanh nghiệp là tối quan trọng.
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | AMD EPYCTM 9015 |
| Kiến trúc | "Zen 5" (Turin) |
| Các lõi / sợi | 8 lõi / 16 sợi |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 3.6 GHz |
| Max. Boost Clock | Tối đa 4,1 GHz |
| Tốc độ tăng tất cả các lõi | 3.95 GHz |
| L3 Cache | 64 MB |
| TDP mặc định | 125W |
| TDP có thể cấu hình (cTDP) | 120W - 155W |
| CPU Socket | SP5 |
| Số lượng ổ cắm | 1P / 2P |
| Ngày ra mắt | Tháng 10 năm 2024 |
EPYC 9015 kết hợp 8 lõi "Zen 5" hiệu suất cao với đồng hồ cơ sở 3,6 GHz, cung cấp hiệu suất đáp ứng cho khối lượng công việc máy chủ cấp nhập cảnh.Nó giữ lại tất cả các tính năng của nền tảng EPYC, bao gồm hỗ trợ bộ nhớ 12 kênh và 128 làn đường của PCIe 5.0, làm cho nó trở thành một nền tảng có khả năng cho các máy chủ ứng dụng chuyên dụng.
- Bộ nhớ:DDR5 12 kênh lên đến 6400 MT / s, cung cấp băng thông bộ nhớ đặc biệt cho bộ vi xử lý có số lõi thấp.
- PCIe:128 làn đường của PCIe® 5.0, cho phép I / O rộng rãi cho lưu trữ và mở rộng mạng.
- Ứng dụng cộng tác và máy chủ tập tin
- Ứng dụng ERP, SCM và CRM
- Máy chủ ứng dụng chuyên dụng
- Việc triển khai cạnh mạng và thiết bị
Bộ xử lý AMD EPYC 9015
,Máy chủ AMD EPYC 9015
,Máy chủ AMD EPYC 8 lõi 125W
-
Gold 6442Y 24 Core 4,00 GHz Turbo 225W TDP Server Processor CPU
Intel Xeon Gold 6442Y: CPU máy chủ 24 nhân với tốc độ turbo 4.0GHz, bộ nhớ DDR5 và khả năng tăng tốc AI (AMX/DL Boost). Lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu, ảo hóa và khối lượng công việc HPC với độ tin cậy của doanh nghiệp. -
Bộ xử lý máy chủ có thể mở rộng thế hệ thứ 5 Xeon Gold 6538Y+ 32 Lõi với TDP 225W cho Trung tâm dữ liệu và Điện toán đám mây
Intel Xeon Gold 6538Y+ cung cấp 32 lõi, bộ nhớ đệm 60 MB và tốc độ tăng tốc 4,0 GHz cho trung tâm dữ liệu. Có DDR5-5200, PCIe 5.0, bộ tăng tốc AI tích hợp và bảo mật doanh nghiệp với TDP 225W. -
9754 Amd Epyc Processor 128 Core 256 Thread Và Zen 4 Kiến trúc
AMD EPYC 9754: 128 lõi, 256 luồng cho mật độ đám mây & HPC tối đa. Kiến trúc Zen 4, TDP 360W, PCIe 5.0, bộ nhớ DDR5. Lý tưởng cho khối lượng công việc ảo hóa, vùng chứa và tính toán song song.