4.2 GHz Tốc độ xung nhịp cơ bản 512 MB Cache L3 16 Lõi 32 Luồng CPU AMD EPYC™ 9175F Bộ xử lý
EPYC 9175F là một bộ xử lý tối ưu hóa tần số được thiết kế cho khối lượng công việc đòi hỏi hiệu suất tối đa cho mỗi lõi.nó cung cấp tốc độ thông lượng đơn duy nhất đặc biệt cho các ứng dụng doanh nghiệp nhạy cảm với độ trễ.
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | AMD EPYCTM 9175F |
| Kiến trúc | "Zen 5" (Turin) |
| Các lõi / sợi | 16 lõi / 32 sợi |
| Tốc độ đồng hồ cơ bản | 4.2 GHz |
| Max. Boost Clock | Tối đa 5,0 GHz |
| Tốc độ tăng tất cả các lõi | 4.55 GHz |
| L3 Cache | 512 MB |
| TDP mặc định | 320W |
| TDP có thể cấu hình (cTDP) | 320W - 400W |
| CPU Socket | SP5 |
| Số lượng ổ cắm | 1P / 2P |
| Ngày ra mắt | Tháng 10 năm 2024 |
Danh hiệu "F" có nghĩa là tập trung vào tần số cao. EPYC 9175F kết hợp 16 lõi "Zen 5" với đồng hồ cơ sở 4,2 GHz và tăng cường tối đa 5,0 GHz,cung cấp hiệu suất lõi cao nhất trong gia đình EPYC 9005. 512 MB L3 cache đặc biệt lớn làm giảm đáng kể thời gian lưu trữ,tăng tốc hiệu suất cho các ứng dụng nhạy cảm với bộ nhớ cache như tự động hóa thiết kế điện tử (EDA) và giao dịch tần số cao.
- Bộ nhớ:DDR5 12 kênh lên đến 6400 MT / s, cung cấp đến 614 GB / s băng thông bộ nhớ cho mỗi ổ cắm.
- PCIe:128 làn đường của PCIe® 5.0, cung cấp kết nối độ trễ cực thấp cho GPU, lưu trữ và mạng tốc độ cao.
- Tự động hóa thiết kế điện tử (EDA)
- Giao dịch tần số cao và mô hình tài chính
- Máy tính kỹ thuật đòi hỏi hiệu suất đơn-thread nhanh
- Cơ sở dữ liệu front-end và phân tích thời gian thực
CPU 4.2 GHz
,CPU 16 Lõi 32 Luồng
,Bộ xử lý AMD EPYC™ 9175F
-
Xeon Gold 6544Y Bộ xử lý máy chủ lõi 16 với tần số cơ sở 3,6 GHz Hỗ trợ DDR5
Xeon Gold 6544Y: CPU máy chủ 16 lõi với xung nhịp 4,1 GHz, được tối ưu hóa cho khối lượng công việc, cơ sở dữ liệu và ứng dụng giao dịch tần số cao của doanh nghiệp. Có bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và các công nghệ bảo mật tiên tiến. -
Bộ xử lý máy chủ Intel Xeon Gold 6426Y với 16 lõi 32 luồng Turbo 4.10 GHz
Intel Xeon Gold 6426Y: Bộ xử lý máy chủ 16 nhân tốc độ 4,1 GHz, bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và khả năng tăng tốc AI nâng cao. Được xây dựng cho khối lượng công việc của doanh nghiệp với tính năng bảo mật và ảo hóa nâng cao. -
cpu Bộ vi xử lý Intel Xeon 6768P với 64 lõi tần số cơ sở 2,4 GHz và TDP 330W
Intel® Xeon® 6768P: bộ xử lý hàng đầu 64 nhân với tần số cơ bản 2,4GHz, TDP 330W. Có bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và các bộ tăng tốc tích hợp cho AI, HPC và khối lượng công việc ảo hóa quy mô lớn.