Bộ vi xử lý máy chủ Intel Xeon Gold 6448H với 32 lõi 64 luồng 4,10 GHz tối đa
Tóm tắt sản phẩm
Intel Xeon Gold 6448H: 32 lõi, tốc độ 4,1 GHz, TDP 250W. Có bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0, khả năng tăng tốc AI/ML tiên tiến và bảo mật cấp doanh nghiệp. Lý tưởng cho khối lượng công việc máy chủ sử dụng nhiều dữ liệu.
Thuộc tính cơ bản
Tên thương hiệu:
Intel
Số mô hình:
6448H
Giao dịch Bất động sản
Số lượng đặt hàng tối thiểu:
10
Giá:
2000-4000 USD
Điều khoản thanh toán:
T/T
Mô tả sản phẩm
Bộ xử lý Intel Xeon Gold 6448H
Intel Xeon Gold 6448H là một bộ vi xử lý máy chủ hiệu suất cao từ thế hệ thứ 4 của Intel Xeon Scalable (tên mã Sapphire Rapids).nó được tối ưu hóa cho khối lượng công việc của doanh nghiệp quan trọng, ảo hóa và các ứng dụng dữ liệu chuyên sâu.
Thông số kỹ thuật cơ bản
| Các lõi / sợi | 32 lõi / 64 luồng (Công nghệ siêu luồng Intel được bật) |
|---|---|
| Tần số cơ bản | 2.40 GHz |
| Tần số Max Turbo | Tối đa 4,10 GHz |
| Cache | 60 MB L3 cache; 2 MB L2 cache mỗi lõi; 80 KB L1 cache mỗi lõi |
| TDP | 250 W (có thể cấu hình xuống còn 225 W / 205 W thông qua Công nghệ Intel Speed Select) |
| Cắm | FCLGA4677 |
| Ngày ra mắt | Q1 2023 |
Bộ nhớ & I/O
| Hỗ trợ bộ nhớ | Tối đa 4 TB cho mỗi bộ xử lý |
|---|---|
| Loại bộ nhớ | DDR5-4800 MT/s (1DPC); DDR5-4400 MT/s (2DPC); hỗ trợ bộ nhớ ECC |
| Các kênh bộ nhớ | Bộ điều khiển bộ nhớ 8 kênh cho băng thông rộng cao |
| PCIe | PCI Express 5.0; tối đa 80 làn đường có sẵn |
| UPI | 32 liên kết UPI ở tốc độ 16 GT / s cho giao tiếp giữa bộ xử lý tốc độ cao |
Công nghệ tiên tiến
- Công nghệ chọn tốc độ: Cho phép cấu hình tần số / TDP
- Mô hình kích hoạt theo yêu cầu: Hỗ trợ kích hoạt tính năng tùy chọn
- Công nghệ Giám đốc Tài nguyên (RDT): Tối ưu hóa việc phân bổ tài nguyên cho môi trường đa người thuê
- Công nghệ QuickAssist (QAT): Tốc độ mã hóa, nén và xác thực
- AMX / AVX-512: Cung cấp hiệu suất AI / ML và tính toán vector nâng cao
- 12 lõi ưu tiên cao: hoạt động ở tốc độ 2,60 GHz cho khối lượng công việc quan trọng
Gói & độ tin cậy
| Kích thước gói | 77.5 mm x 51,5 mm |
|---|---|
| T_CASE | 83 °C; DTS tối đa 98 °C |
| Cấu hình tối đa | Tối đa 4 bộ xử lý mỗi hệ thống |
| Các tính năng bảo mật | Total Memory Encryption, SGX, Control-Flow Enforcement Technology, Platform Firmware Resilience |
Các trường hợp sử dụng chính
Lý tưởng cho cơ sở dữ liệu doanh nghiệp, điện toán đám mây, ảo hóa, điện toán hiệu suất cao và khối lượng công việc suy luận AI đòi hỏi số lượng lõi cao, bộ nhớ cache lớn và độ tin cậy mạnh mẽ.
Sản phẩm này được thiết kế cho các nền tảng máy chủ và không bao gồm đồ họa tích hợp.
Chi tiết sản phẩm
Làm nổi bật:
32 lõi vàng cpu
,Bộ xử lý máy chủ Intel Xeon Gold 6448H
,64 Sợi bằng vàng
Sản phẩm liên quan
-
Bộ xử lý máy chủ Xeon Silver 4410Y với 12 lõi 24 luồng và TDP 150W
Xeon Silver 4410Y: CPU máy chủ 12 nhân tốc độ 3,9 GHz, bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và bảo mật nâng cao. Lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu đám mây, ảo hóa và tiết kiệm chi phí. -
Bộ xử lý máy chủ Xeon Silver 4510 với 12 lõi, hỗ trợ bộ nhớ DDR5, TDP 150W
Intel Xeon Silver 4510: CPU máy chủ 12 nhân tốc độ 4,1 GHz, bộ nhớ DDR5, PCIe 5.0 và các tính năng bảo mật nâng cao. Lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu cấp thấp yêu cầu hiệu suất đáng tin cậy và công nghệ tăng tốc hiện đại. -
Bộ xử lý Intel Xeon Silver 4510 2.4GHz 12 Lõi 150W cho Máy tính Hiệu năng Cao
Bộ xử lý Intel Xeon Silver 4510 Gia đình bộ xử lý Intel Xeon Silver Mô hình 4510 Tốc độ đồng hồ 2.4GHz Số lượng lõi 12 lõi Năng lượng thiết kế nhiệt 150W Tổng quan sản phẩm Bộ vi xử lý Intel Xeon Silver 4510 cung cấp hiệu suất cấp doanh nghiệp với 12 lõi hoạt động ở tần số cơ sở 2,4GHz.bộ vi xử lý ...